

## **TARATIBU ZA KUSAFIRISHA KOROSHO ZILIZOBANGULIWA / KOROSHO KARANGA KUTOKA VIKUNDI VYA UBANGUAJI KOROSHO NDANI NA NJE YA NCHI**

1. BARUA YA HALMASHAURI HUSIKA INAYOTHIBITISHA VIKUNDI VILIVYO BANGUA KOROSHO HUSIKA
2. NAKALA YA STAKABADHI YA MALIPO YA USHURU (CESS)
3. BARUA YA MAOMBI YA KIBALI CHA KUSAFIRISHA KOROSHO : Barua hiyo ioneshe ;
  - Kiasi cha korosho zinazosafirishwa
  - Mahali zinapotoka na zinapoenda
  - Jina kamili la dereva
  - Namba ya gari litakalobeba mzigo
  - Tarehe husika ya kusafirisha mzigo

## **TARATIBU ZA KUSAFIRISHA KOROSHO GHAFI NJE YA NCHI**

1. MNUNUZI AWE AMEJISAJILI NA AMEPATA LESENI KUTOKA BODI YA KOROSHO TANZANIA
2. AWE AMESHIRIKI KWENYE MNADA NA AMESHINDA KOROSHO GHAFI (MFUMO WA STAKADHI GHALANI)
3. MNUNUZI ANATAKIWA AWE NA KIBALI CHA KUSAFIRISHA KOROSHO GHAFI (PDN) KUTOKA KWENYE GHALA LA MNADA KWENDA KWENYE GHALA HUSIKA LA KUHFADHIA KOROSHO ZILIZONUNULIWA AU BANDARINI
4. BARUA YA MAOMBI YA KUSAFIRISHA KOROSHO GHAFI NJE YA NCHI IWE IMEAMBATANA NA NAKALA 'COMMERCIAL INVOICE', PDN HALISI ZA BODI YA KOROSHO NA NAKALA YA 'SALES INVOICE' NA 'SHIPPING ORDER'